-•=»‡«=•- ReBoRn9Th-•=»‡«=•-

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Miv31

Join the forum, it's quick and easy

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Miv31

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
สมาชิกทันใดทำผิดกฎระเบียบของทางบอร์ดเราจะแบนทันทีไม่มีตักเตือนน

takunan
moomoogang
_Hibari_
dxx619
ray
9 posters

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -)

ray
    ray
    LEVEL 4
    LEVEL 4

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 245
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 0
    วันที่ลงทะเบียน : 24/08/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : โลกมนุษย์...ไง(จะอยู่ที่ไหนด้าย~)
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangeling
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Primoนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Empty นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -)

ตั้งหัวข้อ by ray Tue 7 Sep - 18:09

เรื่อง...สามขุนนาง
    คณะขุนนางแห่งนครหนึ่งหารือกันเร์่องซ่อมแซมกำแพงเมือง
    ขุนนางคนที่ 1 มาจากตระกูลช่างไม่ เสนอขึ้นว่า
    "ใช้ไม้ซุงทำกำแพง รับรองว่าแข็งแรงแน่นอน"
    ขุนนางคนที่ 2 มาจากตระกูลช่างทำหนังก็เสนอว่า
    "ใช้หนังสัตว์ทำสิ ทั้งทนทานทั้งแข็งแรง"<<<จริงเร้อ~
    ขุนนางคนที่ 3 มาจากตระกูลช่างก่ออิฐจึงเสนอว่า
    "ไม้ซุงกับหนังสัตว์หรือจะสู้อิฐได้"

คติเตือนใจ
    คนเราย่อมคิดว่าสิ่งที่ตนคิดนั้นดีที่สุด

เรื่อง....กากับนกนางแอ่น

นกนางแอ่นถามกาว่า
    "เจ้าว่าวขนของข้ากับขนของเจ้าใครจะงามกว่ากัน"
    กามองขนของตนแล้วตอบว่า
    "ข้าว่าขนของข้าก็สวยดีนะ"
    นกนางแอ่นขยับปีกพลางว่า
    "แต่เจ้าดูสิ ขนของข้าดูสวยเป้็นพิเศษในฤดูร้อนอย่างนี้"
    กาจึงกล่าวว่า
    "ก็จริงนะ แต่ขนของข้างามทุกฤดู ไม่ว่าฤดูไหนมันก็จะดำเช่นนี้
    และเป็นเงางามเช่นนี้"

คติสอนใจ
    ความงามที่ยั่งยืนคือความงามที่แท้จริง

ไม่เอาละมัน ติงต๊อก เกิน คาดว่าคงไม่ชอบ
    จริงมั๊ย??^^(ขี้เกียจนั่งพิมพ์) [You must be registered and logged in to see this image.]
    dxx619
    dxx619
    Moderators
    Moderators

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 3528
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 32
    วันที่ลงทะเบียน : 31/07/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : โรงละครแห่งความฝัน
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangelingนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) F1703
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Primoนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Empty Re: นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -)

ตั้งหัวข้อ by dxx619 Tue 7 Sep - 18:49

โดนกาสอนซะนี่ 5555+
    _Hibari_
    _Hibari_
    ผู้ไs้ีuๅม lคีeวeะ

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 4123
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 215
    ทีอยู่ ทีอยู่ : อยู่ที่บ้านสิ
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 7fc9864ec1
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 873uu

อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Show
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 315jนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Fsak6
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0

นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Empty Re: นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -)

ตั้งหัวข้อ by _Hibari_ Tue 7 Sep - 19:10

สั้นๆๆจ4ิง อ่านจบเร็วไป
    moomoogang
    moomoogang
    LEVEL 12
    LEVEL 12

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 570
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 7
    วันที่ลงทะเบียน : 06/09/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : แถวๆห้องกรรมการคุมกฎนั่นแหละ = =

ตั้งหัวข้อ by moomoogang Wed 8 Sep - 8:05

โอ้ กินใจ TT
    ray
    ray
    LEVEL 4
    LEVEL 4

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 245
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 0
    วันที่ลงทะเบียน : 24/08/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : โลกมนุษย์...ไง(จะอยู่ที่ไหนด้าย~)
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangeling

ตั้งหัวข้อ by ray Wed 8 Sep - 14:43

_Hibari_ พิมพ์ว่า:สั้นๆๆจ4ิง อ่านจบเร็วไป

จะเอาต่อมั๊ยล่ะ?
    มีอีกเยอะ
    ชื่อหนังสือคือ... 100 นิทานอีสป
    ฉบับ คติเตือนใจ
    เยอะน๊า หามาได้เรื่ออยๆ

เรื่อง...นกสาวมีลูก
    เมื่อกกกไข่ได้ลูกหลายตัว นกพิราบสาวก็ดีอกดีใจเป็นอย่างยิ่ง
    จึงคูยอวดกับกาเฒ่าว่า
    "ฉันมีลูกเพิ่มอีกหลายตัวแล้วล่ะจ๊ะ ฉันมีความสุขมากเชียวล่ะ"
    กาเฒ่ามองนกพิราบสาวอย่างเวทนาพลางว่า
    "การมีลูกเพิ่มขึ้น 1 ตัว ก็เท่ากับมีภาระเพิ่มอีกอย่างหนึ่ง
    ถ้ามีลูกเพิ่มอีก 5 ตัว ก็มีภาระเพิ่มอีก 5 อย่าง"

คติเตือนใจ
    ทุกชีวิตย่อมตกเป็นทาสของสิ่งที่ให้ความสุขแก่ตน

เปนงัยเรื่องนี้กาสอนอีกแล้วครับท่าน [You must be registered and logged in to see this image.]
    _Hibari_
    _Hibari_

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 4123
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 215
    ทีอยู่ ทีอยู่ : อยู่ที่บ้านสิ
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 7fc9864ec1
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 873uu

อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Show
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 315jนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Fsak6
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0

ตั้งหัวข้อ by _Hibari_ Wed 8 Sep - 17:07

{R]@[Y}(K!K@) พิมพ์ว่า:
    _Hibari_ พิมพ์ว่า:สั้นๆๆจ4ิง อ่านจบเร็วไป

จะเอาต่อมั๊ยล่ะ?
    มีอีกเยอะ
    ชื่อหนังสือคือ... 100 นิทานอีสป
    ฉบับ คติเตือนใจ
    เยอะน๊า หามาได้เรื่ออยๆ

เรื่อง...นกสาวมีลูก
    เมื่อกกกไข่ได้ลูกหลายตัว นกพิราบสาวก็ดีอกดีใจเป็นอย่างยิ่ง
    จึงคูยอวดกับกาเฒ่าว่า
    "ฉันมีลูกเพิ่มอีกหลายตัวแล้วล่ะจ๊ะ ฉันมีความสุขมากเชียวล่ะ"
    กาเฒ่ามองนกพิราบสาวอย่างเวทนาพลางว่า
    "การมีลูกเพิ่มขึ้น 1 ตัว ก็เท่ากับมีภาระเพิ่มอีกอย่างหนึ่ง
    ถ้ามีลูกเพิ่มอีก 5 ตัว ก็มีภาระเพิ่มอีก 5 อย่าง"

คติเตือนใจ
    ทุกชีวิตย่อมตกเป็นทาสของสิ่งที่ให้ความสุขแก่ตน

เปนงัยเรื่องนี้กาสอนอีกแล้วครับท่าน [You must be registered and logged in to see this image.]

ค๊าบๆๆพอแว้ว

แต่เรย์ลายเซนใหญ่ไป หรือจะย่อลงหน่อยจะได้หรือ

Spoiler:
    หรือจะทำแบบนี้ใหญ่ไม่ว่าถ้าทำแบบนี้นะ
    takunan
    takunan
    LEVEL 24
    LEVEL 24

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 650
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 5
    วันที่ลงทะเบียน : 03/10/2010
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 00815bbd8d
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 313

ตั้งหัวข้อ by takunan Mon 4 Oct - 14:48

หนุกดี O-O
    vongola 10th
    ~ประธานคลับพรีโม่~

แรงค์พิเศษ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Member
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_master
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_lambo_vicechairman01
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_chromefc_member
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Vocaloid_member_ranking
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) I45sx
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Vdsc0
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 7479
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 64
    วันที่ลงทะเบียน : 03/09/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : บ้าน ซาวาดะ สึนะโยชิ
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Aaaaaa11

สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangelingนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Natsu10
    อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Gnnhlนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 526vdนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 0hggggนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Cszel
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Primoนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 314x

ตั้งหัวข้อ by vongola 10th Mon 4 Oct - 14:50

นิทานอีสปก็งี้ล่ะ แปปจบ นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 840999
    takunan
    takunan
    LEVEL 24
    LEVEL 24

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 650
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 5
    วันที่ลงทะเบียน : 03/10/2010
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 00815bbd8d
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 313

ตั้งหัวข้อ by takunan Mon 4 Oct - 14:52

แต่เขาให้คติเตือนใจดีน่ะ ว่าม๊ะ?

แรงค์พิเศษ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Member
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_master
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_lambo_vicechairman01
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_chromefc_member
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Vocaloid_member_ranking
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) I45sx
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Vdsc0
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 7479
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 64
    วันที่ลงทะเบียน : 03/09/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : บ้าน ซาวาดะ สึนะโยชิ
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Aaaaaa11

สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangelingนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Natsu10
    อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Gnnhlนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 526vdนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 0hggggนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Cszel
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Primoนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 4t5q0นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 314x

ตั้งหัวข้อ by vongola 10th Mon 4 Oct - 15:06

นั่นสิ ที่ร.ร ก็ให้ไปท่องกับครูบ่อย[(Ver ENG+THAI)เก็บลายเซ็นน่ะ]พอสอบนะ สบายสุดๆๆ ไม่ต้องมองเลย นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 840999 นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 771758
    googlebas
    googlebas
    LEVEL 53
    LEVEL 53

แรงค์พิเศษ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Newbie
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 764
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 34
    วันที่ลงทะเบียน : 18/11/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : โรงเรียน นามิโมริ
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 873uuนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Archangeling

อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Okphuioนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Serht
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 7fc9864ec1นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 008e73b9fb.gif
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 315j

ตั้งหัวข้อ by googlebas Sat 20 Nov - 9:48

งงเว้ยเฮ้ย
    kidkung5939
    kidkung5939
    LEVEL 26
    LEVEL 26

แรงค์พิเศษ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_member03
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_lambo_member01
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Newbie
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : -11
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 2
    วันที่ลงทะเบียน : 05/12/2010
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Scaled.php?tn=0&server=810&filename=qvf86
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Csak4
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 3sak2

ตั้งหัวข้อ by kidkung5939 Mon 6 Dec - 10:31

สั้นมาก...
    fwhhyduy
    fwhhyduy
    ~เจ้าพ่อปั้ม~
    ~เจ้าพ่อปั้ม~

แรงค์พิเศษ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Newbie
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Ranking_goku_02
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_member03
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_chromefc_vipmember
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Vocaloid_vip_member_rankingนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rank_lambo_member01
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) I_love_tsuna_ranking_01
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 1441
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 24
    วันที่ลงทะเบียน : 21/11/2010
    ทีอยู่ ทีอยู่ : โลก
    แหวน แหวน : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Sakuroนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 9effc49875
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Hibird10
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) L1259
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Siromaนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 3a0dec3b8356de95c3bb3c082e372ec7นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Tendrillion
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Leon10
    อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 8z8mfนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Aaaaaz10
    เหรียญตรา เหรียญตรา : นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 302pนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 301e
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 300vนิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) 299n
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Rw278
    นิทานสำหรับเด็ก (อีกแล้วครับท่าน/ก็มันสนุก- -) Su282

ตั้งหัวข้อ by fwhhyduy Sun 3 Apr - 21:24

-..-

เวลาขณะนี้ Sun 19 May - 16:47