-•=»‡«=•- ReBoRn9Th-•=»‡«=•-

[۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless  Miv31

Join the forum, it's quick and easy

[۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless  Miv31

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
สมาชิกทันใดทำผิดกฎระเบียบของทางบอร์ดเราจะแบนทันทีไม่มีตักเตือนน

[۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless

prog2u
    LEVEL 11
    LEVEL 11

~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 1521
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 1
    วันที่ลงทะเบียน : 18/07/2011

[۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless  Empty [۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless

ตั้งหัวข้อ by prog2u Tue 27 Sep - 15:05

[۞][PT&MF]Connectify Pro v. 3 [ หายาก ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless

Connectify Pro v. 3 [ หายากมาก ๆ กว่าจะเจอ ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device

[You must be registered and logged in to see this image.]

Connectify Pro v. 3 [ หายากมาก ๆ กว่าจะเจอ ] โปรแกรมแชร์ Internet ด้วย Wireless จาก PC To Device อ่านต่อข้างในครับ

--------------

เนื่องจากส่วนตัวต้องใช้ Internet ใน PDA บ่อยๆ เลยต้องใช้โปรแกรมพวกนี้เข้าช่วย
    ปัจจุบันมีหลายค่ายให้เลือกใช้ แต่ที่ผมลองใช้หลายๆตัวปรากฏว่า ตัวนี้ ติดตั้งการใช้งานง่ายที่สุดเท่าที่ลองมาครับ
    ก่อนหน้านี้ผมใช้ เวอร์ชั่น 2.1 พอมี Update เป็น เวอร์ชั่น 3 มันชอบแจ้งให้เรา Download เวอร์ชั่นใหม่ตลอดและก็ออกมา 2 เวอร์ชั่น Free และ Pro
    ด้วยความที่ ... อยากรู้ว่าเวอร์ชั่น Pro มีดียังไงบ้าง ก็เลยเสาะหาอยู่หลายวันเลยเป็นอาทิตย์
    จนเลิกหาไปเลย จนกระทั่ง ลองหาใหม่ดู ปรากฏว่า ไปเจอของจริงเข้าจนได้ จึงได้รู้ว่า ความารถของเวอร์ชั่น Pro มันแตกต่างจริงๆ
    คงจะมีประโยชน์ จึงนำมาแบ่งปันครับ

วิธี Patch ตามไฟล์ info จากเจ้าของไฟล์เลยน่ะครับ
    เครดิต อยู่ในไฟล์ครับ --..--

File : ผมเทสเองกับตัวเอง และ แสกน กับ microsoft security essentials
    ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ด้านล่างคือ List ของ Chipset Wireless
    [You must be registered and logged in to see this link.]

อธิบายรูปแบบมันนิดนึงน่ะครับ

---
    ในกรณีที่ไม่มี Router wifi หรือ Accespoint ในบ้าน อะไรทำนองนี้ มันจะสามารถพลิกแพลงได้หลายอย่างครับ เช่น

คุณมี Iphone แต่ต้องการใช้ Internet แต่ทว่าไม่อยากเสียค่า edga/3g ก็ต้องต่อ wifi ถูกไหมครับ คุณมี Notebook อยู่และปรากฏว่า Wifi ใน Notebook สามารถทำ Virtual Wi-Fi ได้
    โปรแกรมตัวนี้จะมีประโยชน์ขึ้นมาทันที มันจะเป็นควบคุมให้คุณ Config ได้ง่ายกว่าที่ไป Config แบบ Manual ของระบบ Windows ครับ

ลักษณะการทำงานของตัวโปรแกรมสามารถเลือกได้หลากหลายครับ เอาของผมที่บ้านเป็นตัวอย่างเลยล่ะกัน
    Internet ผมดูดมากจากบ้านรุ่นพี่อีกคน ระยะประมาณ 200 เมตร มีตึก ต้น ไม้บัง ครับ
    ผมใช้ Comfast 1200mW Chip Realtek RTL8187L เป็นตัวรับและเพิ่มเสาสัญญาณแบบ Grid 15dbi ใช้งานปกติไม่มีสะดุดอะไร ถ้าผมต้องการ Update os ของ มือถือ ผมก็ใช้โปรแกรมตัวนี้จัดการทีเดียวจบ และมันก็ยังสามารถจัดการการเชื่อมต่อได้หลายๆอุปกรณ์พร้อมๆกัน เป็นทั้งตัว Recive และ Accespoint ได้ทั้งสองอย่างในเวลาเดียวกันครับ

การแชร์อินเตอร์เน็ตสามารถทำได้หลายรูปแบบครับ
    เช่น Lan > Wlan หรือ Wlan > lan หรือ Wlan1 > Wlan2 หรือ Lan > Wlan1 > Wlan ทั้งหมดก็ขึ้นอยุ่กับการพลิกแพลงของแต่ล่ะคนครับ

เป็นต้น ...

ปัญหาหนึ่งที่ผมเจอมากับตัวเองเลยลองใช้ตัวนี้แล้วเคลีย

ตอนแรกก็ไม่คิดอยากจะลงพวกโปรแกรมประเภทนี้
    เลยลองใช้ของพวกที่ติดมากับ Driver บ้าง Fix เองที่ Windows บ้าง
    พอเชื่อมต่อกับพวก PDA ที่เป็น Android มันจะเจอปัญหาคือ เชื่อมต่อได้ Internet ไม่วิ่งบ้าง ค้างบ้าง ต่อไม่ได้ IP บ้าง เยอะแยะไปหมด

ตัวนี้ Support หลายอุปกรณ์น่ะครับเท่าที่เคยลอง
    Notebook , PDA = iphone+ipodทุกรุ่น , Android ทุกตัวไม่ว่าจะเป็นพวก pad จีน , มือถือ , BB , Windows Mobile 5-6-7 , Symbian OS , IP-Camera ก็ได้ครับ , ฯลฯ

[You must be registered and logged in to see this image.]
    Download All 1 Link   [โหลดเร็วกว่า Mediafire แน่นอนครับ] ดาวโหลด กรุณาใช้ โปรแกรมช่วยโหลดครับ (IDM)
    >>>>> [You must be registered and logged in to see this link.] <<<<<
    *ใครโหลดไม่ได้
    1 ให้ รี ip นะครับ ทำให้ ip เปลี่ยน ครับ เปลี่ยนก็สามารถโหลดไฟล์ ได้แล้วครับ
    2 ทำตามวิธีด้านล่าง

[size=16pt]แก้ปัญหา You have exceeded the daily stream limit[/size]
    * ทำให้โหลดได้หลายไฟล์และเยอะขึ้น

[You must be registered and logged in to see this link.]

[size=16pt]วิธีดาวโหลด PutLocker [/size]

เวลาขณะนี้ Sun 19 May - 19:24