-•=»‡«=•- ReBoRn9Th-•=»‡«=•-

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Miv31

Join the forum, it's quick and easy

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Miv31

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
สมาชิกทันใดทำผิดกฎระเบียบของทางบอร์ดเราจะแบนทันทีไม่มีตักเตือนน

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน

Dionana
    Dionana
    ~lnw_VONGOLA~

แรงค์พิเศษ : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน I_love_tsuna_ranking_01
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Ranking_goku-mas_club_01
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Vocaloid_vice-vocaloid_ranking
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_rasu
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 167anigifผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน I45sx
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_chromefc_memberผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 1goa91ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 5ssssผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Anigif_06ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_lambo_member02
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 1284
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 28
    วันที่ลงทะเบียน : 07/05/2011
    ทีอยู่ ทีอยู่ : อยู่ที่บ้านสึนะแล้วก้อแรมโบ้และไปเจอคนรักที่ประเทศอังกฤษและมีเพื่อนชื่อท่านเชอร์แล้วpimo
    แหวน แหวน : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aaaaaa25ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Cairingcopyผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aaaaaa12
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Natsu10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Nero_v10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aauaaa10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Observation
    อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Boxsisผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Darl_s10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Ayaaay10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 8z8mfผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Eioio
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Fba87332a4ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 16ea00aba8.gifผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 526vd
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Slicx
    เหรียญตรา เหรียญตรา : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 313ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 312ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 314xผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Medal109ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Medal105ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Sebastianp

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Empty ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Dionana Thu 12 May - 1:03

คนแรก ที่ผมชอบ โกคุเดระ ฮายาโตะ

สังกัด: ผู้พิทักษ์แหวนแห่ง วายุ วองโกเล่ แฟมิลี่
    แม่ของโกคุเดระเป็นลูกครึ่งญี่ปุ่น พ่อเป็นคนอิตาลี
    ของฝัน : เป็นมือขวาของรุ่นที่ 10
    นิตยสารที่ชอบอ่าน : The Wonders and Mysteries of the World
    บุคคลที่เกลียด : คนที่แก่กว่า, เบียงกี้, แรมโบ้
    งานอดิเรก : เล่นเปียโน
    วันเกิด : 19 กันยายน
    ราศี : ราศีกันย์
    กรุ๊ปเลือด : เอบี
    ส่วนสูง : 168 เซน
    น้ำหนัก : 54 กิโล
    ประเทศที่เกิด : อิตาลี

Dionana
    Dionana

แรงค์พิเศษ : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน I_love_tsuna_ranking_01
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Ranking_goku-mas_club_01
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Vocaloid_vice-vocaloid_ranking
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_rasu
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 167anigifผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน I45sx
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_chromefc_memberผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 1goa91ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 5ssssผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Anigif_06ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Rank_lambo_member02
    ~::MØÑ€Ÿ::~ ~::MØÑ€Ÿ::~ : 1284
    ชื่อเสียง&น้ำใจ ชื่อเสียง&น้ำใจ : 28
    ทีอยู่ ทีอยู่ : อยู่ที่บ้านสึนะแล้วก้อแรมโบ้และไปเจอคนรักที่ประเทศอังกฤษและมีเพื่อนชื่อท่านเชอร์แล้วpimo
    แหวน แหวน : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aaaaaa25ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Cairingcopyผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aaaaaa12
    สัตว์เลี้ยง สัตว์เลี้ยง : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Natsu10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Nero_v10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Aauaaa10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Observation
    อาวุธ&อุปกรณ์ อาวุธ&อุปกรณ์ : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Boxsisผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Darl_s10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Ayaaay10ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 8z8mfผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Eioio
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Fba87332a4ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 16ea00aba8.gifผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 526vd
    ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Slicx
    เหรียญตรา เหรียญตรา : ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 313ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 312ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน 314xผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Medal109ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Medal105ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Sebastianp

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Empty Re: ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Dionana Thu 12 May - 1:04

Lumbo
    ข้อมูลส่วนตัว
    วันเกิด: ?? อายุ: 5 ขวบ กรุ๊ปเลือด: ?? เป็นชาวราศี: ?? ส่วนสูง: ?? น้ำหนัก: ?? บ้านเกิด: ??
    ข้อมูลด้านการต่อสู้
    สังกัด : ผู้พิทักษ์แหวนแห่ง อัสนี วองโกเล่แฟมิลี่
    ลักษณะของไฟธาตุ : ไฟธาตุอัสนี (สายฟ้าที่เก็บซ่อนพลังอำนาจอันร้ายแรงเอาไว้)
    แหวนประจำตัว :แหวนแห่ง อัสนี (แหวนวองโกเล่) (ความบริสุทธิ์ A+)
    จำนวนกล่อง: ??
    อาวุธ: เขา (ใช้เรียกสายฟ้า) บาซูก้าทศวรรษ (ใช้สลับร่างกับตัวเองในอีก10ปีข้างหน้า)
    ท่าไม้ตาย: อิเล็คทริคโก้ โควนาต้า (เขาสายฟ้า)
    ประวัติส่วนตัว
    เป็นนักฆ่าตัวจิ๋วเหมือนรีบอร์น เขามาจากแก๊งมาเฟียโบวีโน่( ในภาษาอิตาเลี่ยน แปลว่าวัว จึงไม่แปลกใจว่าทำไมถึงมีเขาติดอยู่ด้วย) ถูกส่งให้มาสังหารรีบอร์น แต่ดันลืมภารกิจที่ตนทำ เลยต้องมาอยู่ด้วยกันกับสึนะและรีบอร์นซะงั้น เป็นคนนิสัยเอ๋อๆ แต่ก็พอเป็นที่พึ่งพาแก่สึนะได้ แรมโบที่เราเห็นนั้น เป็นเด็ก 5 ขวบ เมื่อเขาใช้ บาซูก้าทศวรรษจ่อยิงใส่ตัวเองทีไร เขาก็จะกลายเป็นหนุ่มหล่ออายุ 15 ทันที (แต่จะอยู่ร่างนี้ได้นานแค่ 5 นาที) แต่ในร่างหนุ่มนั้น ก็ทำเอาเบียงกี้เคยเกือบจะฆ่าเขา เพราะหน้าเขาดันไปเหมือน โรมิโอ แฟนเก่าของเธอนั่นเอง (กรรม)
    แรมโบ้มั่ง
    Dionana
    Dionana

ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน Empty Re: ผมมาบอกประวัติวองโกเล่ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Dionana Thu 12 May - 14:47

มีประวัติ

โรคุโด มุคุโร่
    (ญี่ปุ่น: 六道 骸 Rokudo Mukuro ?) พากษ์เสียงโดย โทชิโนบุ อีดะ
    ดูบทความหลักที่ โรคุโด มุคุโร

ชายหนุ่มผู้เต็มไปด้วยปริศนาและเกลียดมาเฟียอย่างมากที่ต้องการครอบครองร่างของสึนะเพื่อที่จะได้ทำลายมาเฟีย เขาให้ลูกน้องไปทำร้ายนักเรียนโรงเรียนนามิโมริ เพื่อล่อให้สึนะมาหาตนที่โกคุโยแลนด์ เขาสู้กับสึนะในโหมดไฮเปอร์และได้แพ้ไป มีความสามารถคือ ดวงตาวัฏสงสาร เป็นการดึงความสามารถจากทั้ง6พิภพ หลังจากที่พ่ายแพ้แก่สึนะและถูกวินดีเช่จับตัวไป เขาก็ได้กลับมาอีกครั้งในฐานะผู้พิทักษ์สายหมอกโดยใช้ร่างของโคลม โดคุโร ที่เปรียบเสมือนตัวแทนของเขา
    โครม โดคุโร (ชื่อเดิม นางิ)
    (ญี่ปุ่น: クロームドクロ Chrome Dokuro ?) พากษ์เสียงโดย ซาโตมิ อาเคซากะ
    ดูบทความหลักที่ โดคุโร โครม

สาวน้อยอายุ 13 ปี สวมเครื่องแบบโรงเรียนโกคุโย ชื่อเดิมของเธอ คือ "นางิ" เธอประสบอุบัติเหตุถูกรถชนเพราะเข้าไปช่วยเหลือแมวจนบาดเจ็บสาหัสทำให้สูญเสียตาข้างขวาและอวัยวะภายในทั้งหมด ทำให้ต้องได้รับอวัยวะจากคนกรุ๊ปเลือดเดียวกันเพื่อช่วยชีวิตเธอ แต่พ่อแม่ของเธอกลับไม่สนใจเพราะพวกเขาไม่ใช่พ่อแม่ที่แท้จริงของเธอ จนในที่สุดระหว่างที่เธอกำลังจะตายนั้นเองโรคุโด มุคุโร่ ได้เข้ามายังความฝันของเธอ โดยจะมอบชีวิตให้เธอมีชีวิตอยู่ต่อไปพร้อมกับได้รับความสามารถของมุคุโร่มา(พิภพนรกและพิภพเดรัจฉาน)แต่เธอต้องให้เขาใช้ร่าง เธอเคารพมุคุโร่เป็นอย่างมาก และเรียกมุคุโร่ว่า ท่านมุคุโร่
    โจชิมะ เคน
    ผู้ติดตาม โรคุโด มุคุโร่ อาวุธที่ใช้ เป็นเขี้ยวของสัตว์ ที่เมื่อสวมเขี้ยวของสัตว์ชนิดต่างๆเข้าไป จะสามารถแปลงร่างและใช้ความสามารถของสัตว์ชนิดนั้นๆได้ เหมือนเกมส์ที่ถ้าเปลี่ยนตลับจะเล่นเกมอื่นได้ ต่อสู้กับยามาโมโตะและแพ้ไป ในภาคอนาคตได้ร่วมมือกับโครม จิกุสะไปช่วยมุคุโร่ แต่ไม่สำเร็จ และไม่รู้ว่าเป็นอะไรบ้าง และได้ปรากฏตัวตอนภาค ภาคพรีโม่ แฟมิลี่ เพื่อช่วยสึนะจัดการกับ Ghost 6 1 ในบุพผามาลัยที่แท้จริง

คาคิโมโตะ จิกุสะ
    ผู้ติดตาม โรคุโด มุคุโร่ อาวุธที่ใช้ โยโย่ ที่สามารถปล่อยเข็มพิษที่อาบพิษร้ายแรงออกมาได้ เคยสู้กับโกคุเทระ รอบแรกไม่รู้ผลแพ้ชนะ แต่ครั้งสองได้ฮิบาริมาช่วย ในภาคอนาคตได้ร่วมมือกับโครม เค็นไปช่วยมุคุโร่ แต่ไม่สำเร็จ และไม่รู้ว่าเป็นอะไรบ้าง และได้ปรากฏตัวตอนภาค ภาคพรีโม่ แฟมิลี่ เพื่อช่วยสึนะจัดการกับ Ghost 6 1 ในบุพผามาลัยที่แท้จริง

ลันเชีย
    ชายที่ถูกมุคุโร่ควบคุมให้ฆ่าคนในแฟมิลี่ของตนเองจนหมด หลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้น ลันเชียจึงถูกตำรวจจับกุม แต่ก็สามารถหนีออกได้ และถูกมุคุโรควบคุมให้เล่นบทเป็นมุคุโรตัวปลอม เพื่อหลอกล่อให้สึนะใช้กระสุนดับเครื่องชนนัดสุดท้าย แต่ระหว่างการต่อสู้ สึนะสามารถทำให้ลันเชียหลุดพ้นจากการควบคุมของมุคุโร เขาก็กลับใจได้ในที่สุด และได้กลับมาช่วยพวกสึนะอีกครั้งตอนศึกชิงแหวน
    ปกติแล้ว ลันเซียเป็นคนใจดี (รักเด็กด้วย) และ ไม่ชอบการฆ่าคน อาวุธของลันเซีย คือ ลูกตุ้มเหล็กขนาดใหญ่ ที่มีลายงูเลื้อยไปมาสลักอยู่รอบลูกตุ้ม ชื่อว่า ลูกตุ้มอสรพิษ ลูกตุ้มของลันเชียเมื่อเหวี่ยงไปในอากาศ จะสามารถสร้างลมหมุน ที่มีพลังมหาศาล ถ้าปะทะเข้ากับลูกตุ้มโดยตรง การต่อสู้ระยะประชิด เป็นสิ่งที่ลันเซียถนัดกว่าการใช้ลูกตุ้มของเขา แต่ปกติเขาจะใช้ทั้ง 2 อย่างผสมผสานกันในการต่อสู้ ลันเชียจะหลับตา และ ฆ่าด้วยลูกตุ้ม เหตุผลที่เขาไม่ลืมตานั้น เพราะเป็นบาปในใจและจะใช้ลูกตุ้มแทนมือ

M.M
    นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10 และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย หญิงที่เป็นเพื่อนและติดตามโรคุโด มุคุโร่ และชอบมุคุโร่เพราะเงินเยอะ ใช้คลาริเน็ตเป็นอาวุธ เวลาเป่าสามารถเพิ่มโมเลกุลของสิ่งของนั้นแล้วทำให้แตก เคยสู้กับเบี้ยงกี้แล้วแพ้

เบิร์ด
    นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10 และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย ตาแก่โรคจิตที่เป็นพวกมุคุโร่มีนกเป็นสัตว์เลี้ยง (จริงๆแล้วฮิเบริ์ดเป็นของเบิร์ด แต่ตอนจบภาคโกคุโย ฮิบาริเอามาเลี้ยง) มีความฉลาดเล่ห์เหลี่ยมมากเคยส่งลูกน้องไปสังหารเคียวโกะและฮารุแต่ อี้ผิง กับ แรมโบ้ และ ดร.ชามาล ช่วยได้ทัน

จิจี้กับจิจิ
    นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10 และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย แฝดนรก เป็นลูกน้องของเบิร์ด ได้รับคำสั่งให้ไปจัดการรเคียวโกะและฮารุ แต่อี้ผิง กับ แรมโบ้ และ ดร.ชามาล มาช่วย และได้ต่อสู้กัน(แพ้)

เวลาขณะนี้ Mon 20 May - 10:12